ਕਾਰ ਦੇ ਬੰਪਰ ਤੇ ਲਿਖੀ ਸੀ ਮੌਤ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ , ਠੀਕ ਓਸੇ ਤਰਾਂ ਹੀ ਹੋਈ ਦਰਦਨਾਕ ਮੌਤ – ਦੇਖੋ।

ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਜਾਲਨਾ ਵਿਖੇ ਇੱਕ ਸਪੋਰਟ ਕਾਰ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨ ਨੌਜਵਾਨ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਦੋਸਤ ਦੀ ਕਾਰ-ਟਰੱਕ ਦਰਮਿਆਨ ਟੱਕਰ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਨੌਜਵਾਨ ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਲਈ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਸਪੋਰਟ ਕਾਰ ਖਰੀਦਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਉਦੋਂ ਉਸਦੀ ਤੇਜ ਰਫਤਾਰ ਕਾਰ ਡਿਵਾਇਡਰ ਤੋੜਕੇ ਟਰੱਕ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਜਾ ਵੜੀ ।

mumbai

ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋਈ, ਉਥੇ ਹੀ ਤੀਜਾ ਦੋਸਤ ਗੰਭੀਰ ਰੁਪ ਵਲੋਂ ਜਖ਼ਮੀ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਉਸਦੇ ਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ੌਕ ਦੀ ਚਰਚਾ ਪੂਰੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਸੀ ।

mumbai

ਜਾਲਨਾ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਬੌਬੀ ਰਾਉਤ ਹਾਲੀਵੁਡ ਫਿਲਮ ਫਾਸਟ ਐਂਡ ਫਿਊਰੀਅਸ ਦਾ ਦੀਵਾਨਾ ਸੀ। ਉਸਦਾ ਰੋਲ ਮਾਡਲ ਸੀ ਪਾਲ ਵਾਕਰ। ਇੱਕ ਤੋਂ ਵਧਕੇ ਇੱਕ ਸਪੋਰਟ ਕਾਰ ਦੋ ਸ਼ੌਕੀਨ ਬੌਬੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਤੇਜ ਰਫਤਾਰ ਨੂੰ ਸਭ ਕੁੱਝ ਮੰਨਿਆ ਸੀ। ਇਸਲਈ ਦੋਸਤ ਵੀ ਉਸਨੂੰ ਸਪੀਡਨਾਮ ਵਜੋਂ ਬੁਲਾਉਂਦੇ ਸਨ। ਬੌਬੀ ਨੇ ਕਾਰ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਲਿਖਵਾਇਆ ਸੀ, If One day the Speed Kills Me, Don’t Cry Because i was Smiling… ਹਾਦਸੇ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵੀ ਇਹੀ ਕੁੱਝ ਹੋਇਆ। ਉਸਦੀ ਗੱਲ ਸੱਚ ਨਿਕਲੀ।

mumbai

ਤੇਜ ਰਫਤਾਰ ਨੇ ਲਈ ਜਾਨ

ਬੌਬੀ ਐਤਵਾਰ ਰਾਤ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤ ਗੋਵਿੰਦ ਦਾਇਮਾ ਅਤੇ ਨਿਖਿਲ ਸੇਠੀ ਦੇ ਨਾਲ ਕਾਰ ਜ਼ਰੀਏ ਔਰੰਗਾਬਾਦ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਤੇਜ ਰਫਤਾਰ ਕਾਰ ਡਿਵਾਇਡਰ ਤੋੜਕੇ ਔਰੰਗਾਬਾਦ ਤੋਂ ਆ ਰਹੇ ਟਰੱਕ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਜਾ ਵੜੀ। ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਕਾਰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਚਕਨਾਚੂਰ ਹੋ ਗਈ। ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਪਹੁੰਚੀ ਅਤੇ ਤਿੰਨਾਂ ਜਖ਼ਮੀਆਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ। ਹਸਪਤਾਲ ਪੁੱਜਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਬੌਬੀ ਅਤੇ ਗੋਵਿੰਦ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋਈ ਉਥੇ ਹੀ ਨਿਖਿਲ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਿਹਾ ਹੈ।

mumbai

ਬੌਬੀ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਹਿਚਾਣ ਸਕਿਆ ਭਰਾ

ਹਾਦਸੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਟਰੱਕ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਫਸੇ ਤਿੰਨਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਲਈ ਮਸ਼ੱਕਤ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ, ਇਸਦੇ ਲਈ ਕ੍ਰੇਨ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਲਈ ਗਈ ਸੀ। ਬੌਬੀ ਦਾ ਚਚੇਰਾ ਭਰਾ ਵੀ ਉਸੀ ਸਮੇਂ ਔਰੰਗਾਬਾਦ ਤੋਂ ਜਾਲਨਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਐਕਸੀਡੈਂਟ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ਉੱਤੇ ਭੀੜ ਵੇਖਕੇ ਉਹ ਵੀ ਕਾਰ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਉਤਰਿਆ। ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਜਖ਼ਮੀ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਲੈ ਜਾਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕੀਤੀ। ਪਰ ਹਨੇਰੇ ਵਿੱਚ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਚੱਲਿਆ ਕਿ ਉਹ ਉਸਦਾ ਭਰਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੂੰ ਪਤਾ ਚੱਲਿਆ, ਲੇਕਿਨ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਬਹੁਤ ਦੇਰ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ।

mumbai

ਤੇਜ ਰਫਤਾਰ ਕਾਰਨ ਅਸਰ ਵਾਪਰਦੇ ਹਨ ਹਾਦਸੇ

ਤੇਜ ਰਫਤਾਰ ਕਾਰਨ ਇਹ ਕੋਈ ਪਹਿਲਾ ਹਾਦਸਾ ਨਹੀਂ ਵਾਪਰਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਤੇਜ ਰਫਤਾਰੀ ਅਨੇਕਾਂ ਜਿੰਦਗੀਆਂ ਨਿਗਲ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਭਾਵੇਂ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹਾਦਸਿਆਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਕਾਨੂੰਨ ਬਣਾਏ ਹੋਏ ਹਨ, ਪਰ ਜਦ ਵੀ ਕਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸੜਕ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਅੱਖੋਂ ਪਰੋਖੇ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਹਾਦਸਾ ਵਾਪਰ ਹੀ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਥਾਂ-ਥਾਂ ਉਤੇ ਲਿਖਿਆ ਵੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਦੁਰਘਟਨਾ ਨਾਲੋਂ ਦੇਰੀ ਭਲੀ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨਿਯਮਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ, ਅਜਿਹੇ ਹਾਦਸਿਆਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣਾ ਲਗਭਗ ਨਾਮੁਮਕਿਨ ਹੈ

mumbai

Leave a Reply

Your email address will not be published.